hmromantic View my profile

[ESBR] Charlotte Brint

posted on 21 Jun 2014 12:11 by hmromantic

  

เอนทรี่นี้เป็นส่วนหนึ่งของ

 

 

 

 

Charlotte Brint

CV: Aragaki Yui

 



 

 

Name : Charlotte Brint (ชาร์ล็อต บรองท์)
Nickname : Lottie (ล็อตตี้)
Gender : Female
Nationallity : French Langauge : French, English
Date of Birth : 17/11/1994 Age : 20 Blood Type : A
Height / Weight : 165 cm. 47 kg.
Hair Color / Eyes : Vanilla / Light Gray
Hobby : เย็บโบว์(...), ทำเล็บ, แข่งวิ่งมาราธอน, สะสมภาพถ่ายติดโบว์ของทุกคน #เดี๋ยว..
Talent : มือหนักอย่างไม่น่าเชื่อ, เห็นอย่างนี้บ้าพลังมาก..., ที่สำคัญคือแรงควา-- 
Likes : สโคนวนิลา, ชาผลไม้, โบว์แฮนด์เมด, เด็กดื้อ(?), ชุดแต่งงาน #หะ
Dislikes : การผิดสัญญา, ฟ้าร้อง, นมเปรี้ยว
Family : พ่อกับแม่

 

 

 

 

 

Year : H-1
Dormitory : North - Knight

 
Weapon :
- กรงเล็บ (Claw Knuckles) ทำจาก Titanium ชนิดหายาก น้ำหนักเบาทำให้เคลื่อนไหวคล่องแคล่ว ความแข็งแกร่งและแรงกระชากสูง มีคุณสมบัติป้องกันการกัดกร่อนได้ดี ยาว 25 ซม. กว้าง 2.5 ซม. **สามารถพับกรงเล็บเก็บได้แล้วใช้งานในรูปแบบสนับมือแทน**

Fighting Style3 Steps : ประชิด > คอมโบ > คริติคอล
รูปแบบโจมตีระยะใกล้ - เน้นใช้ความเร็วเข้าประชิดตัวคู่ต่อสู้ ก่อนจะสร้างความเสียหายต่อเนื่องด้วยการฟาดฟันเพียงปลายกรงเล็บเป็นการเปิดฉากด้วยดาเมจตื้นๆนับสิบเพื่อให้เป้าหมายเสียจังหวะและอ่อนแรงลง ก่อนจะปิดท้ายด้วยการตะปบเล็งจุดตายภายในครั้งเดียว
Status :

 


Str : 4 l Agi : 3 l Int : 0 l Vit : 1 l Dex : 3 l Def : 1
 

Advantage :

- เน้นโจมตีต่อเนื่องแบบประหยัดพลังงาน จึงทำให้การโจมตีครั้งสุดท้ายยังคงความรุนแรงเอาไว้ได้เต็มที่
- พละกำลังที่รุนแรงบวกกับความแหลมคมของกรงเล็บช่วยสร้างดาเมจได้ถึงสองเท่า
- เคลื่อนไหวรวดเร็วง่ายต่อการหลบหลีกและประชิดตัวคู่ต่อสู้

Disadvantage :

- ประสบการณ์น้อยนิด เพราะยังจัดอยู่ในระดับมือสมัครเล่น ทางหนีทีไล่ยังง่ายต่อการคาดเดา
- หัวช้า การตอบสนองยังดีเลย์ ไม่ค่อยมีกลยุทธ์ที่ซับซ้อนและความสามารถในการพลิกแพลงสถานการณ์
- เกราะป้องกันต่ำ ร่างกายยังบอบบางเกินกว่าจะรับการโจมตีติดต่อกันได้นาน


Profile :

          อดีตสาวสวยคนดังที่ได้รับความนิยมมากที่สุดในโรงเรียนหญิงล้วนแห่งหนึ่งในกรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ เกิดมาท่ามกลางสายตาของผู้คนที่คอยจับตามองในทุกย่างก้าว ด้วยความที่เป็นลูกสาวคนเดียวของเศรษฐีคนใหญ่คนโตจึงถูกคาดหวังให้เติบโตมาเป็นสาวที่เพียบพร้อมและเพอร์เฟ็คท์ในทุกองศา

          ตัวเธอที่เนื้อในไม่สามารถเป๊ะอย่างนั้นไปได้ตลอด กับคนสนิทจึงหนีความอึดอัดนั้นมาและปล่อยตัวตามธรรมชาติ ทำทุกอย่างที่อยากทำ ไม่ว่าจะเล่นกีฬา เข้าร่วมกิจกรรมวิ่งมาราธอน คบหากับเด็กเกเร หรือมีความรักกับคนที่พ่อแม่ไม่ได้เลือกให้ ทุกอย่างที่ถูกสั่งห้ามเอาไว้ไม่ให้ทำ แต่กับสายตาของคนนอก รุ่นน้อง อาจารย์ คนแปลกหน้า และบางที แม้แต่กับเครือญาติหรือผู้เป็นพ่อ...ก็ต้องคงไว้ซึ่งภาพลักษณ์ของคุณหนูที่เรียบร้อยดั่งผ้าพับไว้

          ตลอด 18 ปีที่ผ่านมาเธอได้ใช้ชีวิตปกติธรรมดาอยู่ในรั้วโรงเรียนที่มีแต่คนคอยรักและสนับสนุน แม้จะมองได้ว่าเป็นภาพลวงตาของคนที่ชื่นชอบเธอเพียงแค่เปลือกนอก แต่มันกลับกลายเป็นเรื่องเคยชิน จนตัวเธอทำทุกอย่างได้อย่างคล่องแคล่ว ทั้งการสลับนิสัยหรือเปลี่ยนท่าทีตามใจชอบ เธอพอใจกับมันและท้ายที่สุดก็พบว่าแท้จริงแล้วนั่นไม่ได้เป็นแค่บุคลิกที่เฟคขึ้นมา แต่เป็นตัวเธออีกด้านที่ยังไม่เปิดใจก็เท่านั้น

          แต่แล้ววันหนึ่ง วันที่ความลับทุกอย่างเปิดเผย เมื่อเกิดเหตุการณ์ที่ทำให้เธอต้องยอมแลกชื่อเสียงของครอบครัวและภาพพจน์ทุกอย่างที่สั่งสมมานานหลายปี...กับชีวิตหนึ่งชีวิตของคนสำคัญ ซึ่งคนๆนั้นไม่ใช่ใคร แต่เป็นผู้เป็นพ่อของเธอนั่นเอง...

           เหตุการณ์ที่เป็นปริศนาในวันนั้นทำให้ตัวเธอในวันนี้มายืนอยู่ที่นี่ ผลักดันตัวเองให้เป็นคนแข็งแกร่ง มีพละกำลังความสามารถเพียงพอที่จะปกป้องครอบครัวเอาไว้ได้ เพราะเป็นลูกคนเดียวแต่กลับเป็นลูกสาวที่ถูกเลี้ยงอย่างทะนุถนอมมาโดยตลอด จึงไม่มีคนเชื่อว่าจะทำได้ แต่เธอก็ยังยืนยันคำเดิม ทิ้งอนาคตของเด็กสาวธรรมดาที่กำลังรออยู่ มาที่เกาะแห่งนี้...เพื่อทำให้รู้ว่า


           "ฉันไม่ใช่เด็กผู้หญิงในอุดมคติของใคร ไม่ได้เรียบร้อย ไม่ได้เพอร์เฟ็คท์ และไม่ได้จะเป็นในสิ่งที่ทุกคนอยากให้เป็น ...ฉันจะเป็นตัวเองเพื่อตัวฉันเอง และคนสำคัญ"

          หลังจากเหตุการณ์ในครั้งนั้นทำให้พ่อของเธอทั้งรู้สึกโกรธแต่ก็ขอบคุณเธอในเวลาเดียวกัน พอถูกล่วงรู้ทุกอย่างเข้าเธอก็ไม่มีอะไรต้องปิดบัง หลังเรียนจบก็สละสิทธิ์จากโควต้ามหาวิทยาลัยชื่อดังที่เธอได้รับเลือก และตัดสินใจใช้ชีวิตต่อไปกับการฝึกฝนตัวเองเพื่อเป็นประโยชน์ที่สุดกับครอบครัวและป้องกันพวกเขาจาก 'คนเหล่านั้น'

 

Personality :

- เหมือนจะใสซื่อแต่ก็ไม่ได้บื้อบริสุทธิ์(?)
- เป็นเด็กดี ว่าง่าย …กับบางคน
- ดูเหมือนเป็นคุณหนูที่แสนจะอ่อนต่อโลก แต่…
- ไม่ใช่คนถือตัว ฐานะครอบครัวจะเป็นสิ่งสุดท้ายที่พูดถึง
- แต่ก็ยังรักษาระยะห่างกับทุกคนเอาไว้จนเป็นนิสัย
- โกรธยาก หายง่าย แต่จำแม่นไปอีกนาน
- สกิลรักษาภาพพจน์ระดับโปรเฟชชันนอลที่พัฒนามาตั้งแต่สมัยเด็ก #…

Etc. :

- โดยรวมยังถือว่าเป็นมือสมัครเล่นที่ต้องฝึกอะไรต่อมิอะไรอีกเยอะ
- ปกติไม่ค่อยได้สวมสูทตัวนอกเท่าไหร่
- บางทีก็ไม่ทันระวังเผลอหั่นผมตัวเองไปโดยไม่รู้ตัว... #แล้วทำไมไม่มัด
- ถึงจะดูสุภาพแต่ก็ชอบตั้งชื่อคนอื่นตามอำเภอใจ(...)
- ในการต่อสู้ส่วนใหญ่ยังคงใช้อีกด้านของกรงเล็บในการโจมตี

 

 

 

   @lottybbrint

ขอบคุณที่มาโรลด้วยกันนะคะ <3


  

* * *

 


 

edit @ 15 Jul 2014 15:53:43 by hmromantic

Comment

Comment:

Tweet

- Welcome to the battle -

 ตรวจสอบโปร์ไฟล์เรียบร้อยแล้วค่ะ ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการสู่ ESBR นะคะ

#2 By Battle Commander on 2014-07-15 16:00

อู้ววววววอาาาาาห์  ลูกเธอคนนี้สวยจังค่ะ
ผปค.ชอบ แฮ่ก แฮ่ก(?)  ไว้มากินลูกชิ้นกันอีกนะ

#1 By nananattacha on 2014-07-01 22:46

Recommend